• banner_head_

Dakunan Anechoic

Ɗakin da ba ya nuna sauti wani sarari ne da ba ya nuna sauti. Bangon ɗakin da ba ya nuna sauti za a yi masa shimfida da kayan da ke ɗaukar sauti masu kyau waɗanda ke ɗauke da kyawawan halaye masu jan sauti. Saboda haka, ba za a sami hasken raƙuman sauti a ɗakin ba. Ɗakin da ba ya nuna sauti wani daki ne da ake amfani da shi musamman don gwada sautin kai tsaye na lasifika, na'urorin lasifika, belun kunne, da sauransu. Yana iya kawar da tsangwama na sauti a cikin muhalli kuma ya gwada halayen dukkan na'urar sauti gaba ɗaya. Kayan da ke ɗaukar sauti da ake amfani da su a ɗakin da ba ya nuna sauti yana buƙatar ma'aunin shaye sauti fiye da 0.99. Gabaɗaya, ana amfani da layin shaye-shaye mai sauƙi, kuma ana amfani da tsarin wedge ko conical akai-akai. Ana amfani da ulu na gilashi azaman kayan shaye sauti, kuma ana amfani da kumfa mai laushi. Misali, a cikin dakin gwaje-gwaje na mita 10×10×10, ana sanya madauri mai ɗaukar sauti mai tsawon mita 1 a kowane gefe, kuma mitar yankewarsa mai ƙarancin mita na iya kaiwa 50Hz. Lokacin gwaji a cikin ɗakin da ba shi da ƙarfi, ana sanya abin ko tushen sauti da za a gwada a kan ragar nailan ta tsakiya ko ragar ƙarfe. Saboda ƙarancin nauyin da wannan nau'in raga zai iya ɗauka, ana iya gwada tushen sauti masu sauƙi da ƙananan girma kawai.

labarai2

Dakin Anechoic na Yau da Kullum

Sanya soso mai laushi da faranti na ƙarfe masu shaye-shaye masu ƙananan ramuka a cikin ɗakunan da ba a saba gani ba, kuma tasirin rufin sauti zai iya kaiwa 40-20dB.

labarai3

Ɗakin Ƙwararru na Ƙwararru

Gefen ɗakin guda biyar (banda bene) an rufe su da soso mai kama da ƙugiya ko ulu mai kama da gilashi.

labarai4

Cikakken Dakin Anechoic na Ƙwararru

An rufe ɓangarorin ɗakin guda 6 (ciki har da bene, wanda aka rataye shi rabi da ragar ƙarfe) da soso ko ulu mai kama da gilashi mai jan sauti.


Lokacin Saƙo: Yuni-28-2023